Loading
+ Trả Lời Ðề Tài
kết quả từ 1 tới 11 trên 11

Ðề tài: Một trại cá đá ở Thái Lan

1. Một trại cá đá ở Thái Lan

Mới sưu tầm dc từ web nước ngoài nhé! Bay lên up liền cho mọi người xem!

Đầy lăng quăng

Trường cá sẳn trong trại luôn

Đây là trại cá

Trồng cái gì ở trên giống rau ngỗ quá! Thứ um với lươn ấy. Nhưng nói chung công dụng cũng chỉ để lọc nước và làm mát thôi

Mỗi hồ đề có ống xả nước chính là ống màu xanh chìa lên khỏi mặt nước, giúp cho mưa khỏi bị tràn ra. Nhưng ko hiểu ở đây là sao họ ko đặt lên một tấm lưới để tránh cá theo nước ra ngoài

Họ thường ngâm cá với lá chuối hơn là lá bàng! Còn có bùa để ở giữa nữa kìa

Khâu đóng gói

Còn đây là trại của Precha, chủ điều hành web www.plakatthai.com

Nhìn thấy ham

Mong các bạn thưởng thức
    thay đổi nội dung bởi: lý khải kỳ, ngày 12-08-2011 lúc 01:17 PM

rau giống rau ngổ đó hình như là cỏ thằn lằn . Trước đây mình cứ thắc mắc là Thái Lan có xài cỏ thằn lằn không vì không thấy hình nào của trại cá Thái xài cỏ này thì nay đã có câu trả lời . Cám ơn bạn .

Cảm ơn Bạn đã cho topic này lên Nếu như có địa chỉ cụ thể còn hay nữa!!!

Nhìn trại cá quy mô hoành tráng nhỉ , nhìn nước đục ngầu mà vớt cá lên nhìn nc lại trong veo cá khỏe mà mát .

Ta đem Trái Đất ngâm thành rượu.
    Ta lấy Càn Khôn nướng thành mồi.
    Ước gì gặp được người tri kỷ.
    Đem rượu, đem mồi túy lúy chơi.

trong SG gọi là cỏ thằn lằn còn ngoài Hà Nội nó có tên là rau vịt hoặc rau chân vịt , cỏ vịt

cây trong trại bê trà là cây rau má

cả 2 loại này đều thả vào nước là sống ,phát triển nhanh , rể hút chất dinh dưỡng trong nước , ko cần trồng vào nền đất ( bùn )
    chuyên cung cấp lọc pro và đèn led, phụ kiện bể cá www.cachoi.co.cc

thanks bác đã post bài tuy không nhiều nhưng hình ảnh sinh động hay thật ,xem bài nay lại muốn mua mấy con cá về đá như hồi nhỏ quá .

quá qui mô

8. Trích Nguyên văn bởi james-777 View Post
    thanks bác đã post bài tuy không nhiều nhưng hình ảnh sinh động hay thật ,xem bài nay lại muốn mua mấy con cá về đá như hồi nhỏ quá .
    Mình cũng đang tính chơi lại nè! Bỏ 2 năm rồi! Hiện đang nuôi cá la hán! Giờ thử đặt hàng của Mr.precha chủ điều hành trang www.plakatthai.com. Ông ấy có giá đặt biệt cho học sinh nhé

Trích Nguyên văn bởi ahathuykhue View Post
    trong SG gọi là cỏ thằn lằn còn ngoài Hà Nội nó có tên là rau vịt hoặc rau chân vịt , cỏ vịt
    nhờ bạn cho tên thông dụng ngoài Bắc mình mới kiếm ra được tên la tinh của nó Hygroryza aristata mà trước đây mình post hình khắp mấy diễn đàn chuyên về cây cỏ và thủy sinh nước ngoài đều không ai trả lời được . Thanks

Địa chỉ trên cách Bankot bao nhiêu xa vậy bạn. Tiệm cá đó tên gì vậy, mình cũng hay đi sang đó lắm.

11. 3/5 Moo3, Omyai, Sampran, Nakornpathom 73160.
    Thailand.

+ Trả Lời Ðề Tài

Quyền Hạn Của Bạn